Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Con thuyền tình bạn

Go down 
Tác giảThông điệp
trang99

trang99

Con thuyền tình bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: Con thuyền tình bạn   Con thuyền tình bạn I_icon_minitimeWed Apr 20, 2011 9:10 am

Một tình bạn sẽ chẳng thể bền vững nếu như thiếu đi những chia sẻ, đồng cảm và hiểu nhau… cũng như một chiếc thuyền không thể đối mặt với phong ba, bão táp nếu thiếu đi bất kì một mảnh ghép nào, dù là một mảnh ghép rất nhỏ.
Có đôi khi ngồi buồn, tôi chợt hỏi – Đâu là định nghĩa của tình bạn???
Tình bạn (friendship) - nếu dịch sát nghĩa từ tiếng Anh, theo như tôi hiểu là con thuyền của tình bạn
Mỗi chiếc thuyền lớn là một sự gắn kết của biết bao mảnh ghép nhỏ bé. Nếu không có sự liên kết bền chặt thì những mảnh ghép mãi mãi chỉ là những miếng gỗ vô dụng không hơn không kém… Và tình bank cũng như con thuyền kia, cũng được xây dựng từ những mảnh ghep của những sự đồng cảm, hiểu biết và chia sẻ. Nếu lỡ một ngày nào đó, một trong hang ngàn, hang vạn mảnh ghép nhỏ bé đấy mất đi, hay mai mốt, đây là lcs khai tử cho một tình bạn. Cũng như những con thuyền lớn, thường xuyên cần được tu sửa, tình bạn cũng cần những lúc “refresh” như vậy. Đấy là khi bạn đã mệt mỏi với biết bao lo toan, suy nghĩ giữa những bon chen của cuộc sống và dường như cảm thấy không còn thời gian dành cho những người bạn của mình. Đừng vội trách bạn không chia sẻ, không quan tâm để rrồi sẽ làm cho mình xa bạn hơn thôi. Hãy tạm quên đi tất cả và nhấn F5 cho tình bạn của mình. Đừng để những phiền muộn, hiểu lầm làm hư mục, rạn nức tình bạn.
Nếu có người từng vì tình yêu như những chuyến tàu, sẽ đi ngang qua cuộc đời ta hoặc đưa ta đi đến những chặng dừng khác nhau… thì tình bạn chân thành sâu sắc sẽ như những chiếc thuyền vững chắc, cùng ta vượt qua tất cả bão tố, sóng gió của cuộc đời…
… Luôn luôn thầm lặng và bền bỉ…

Con thuyền tình bạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang